રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં પેપર લીક કૌભાંડનું બનાસકાંઠા સાથે જોડાણ..!, વપરાયેલ ગાડી GJ-08 સામે આવી

- Advertisement -
Share

રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં પેપર લીક કૌભાંડમાં બનાસકાંઠા જિલ્લાની પાર્સીંગ વાળી ગાડીનું જોડાણ, બનાસકાંઠામાં નોંધાયેલ કારમાં શંકાસ્પદ લોકોની મદદથી બસમાં લીક થયેલા પેપર ઉકેલતા ઉમેદવારો અને નિષ્ણાતો ઝડપાયા!

 

રાજસ્થાનના ઉદયપુરમાં કૌભાંડમાં સંડોવાયેલા 45 ઉમેદવારો અને નિષ્ણાતોને લઈ જતી બસ ક્રેટા કાર નંબર GJ-08-CC-2902 સાથે જઈ રહી હતી, જે બનાસકાંઠામાં સુરેશ બિસ્નોઈના નામથી નોંધાયેલી હતી અને બનાસકાંઠાના ડીસા તાલુકાના કંસારી ગામના સરનામે સૂચિબદ્ધ હતી. જોકે, ગામના સરપંચ અને ડેપ્યુટી સરપંચ બંનેએ જણાવ્યું છે કે તેઓ બિસ્નોઈ અથવા કારને જાણતા નથી, જેના કારણે કેટલાક લોકો એવું અનુમાન કરે છે કે કાર ખોટા દસ્તાવેજોનો ઉપયોગ કરીને નોંધાયેલ હોઈ શકે છે.

 

વધુ તપાસ કરતાં જાણવા મળ્યું કે સાથેની કારનો સાચો માલિક ગણપતલાલ બિશ્નોઈ હતો. પેપર લીકનો મુખ્ય સૂત્રધાર સુરેશ બિશ્નોઈ તે સમયે કારમાં પ્રિન્ટર અને લેપટોપ સાથે હતો. સુરેશ બિશ્નોઈને લીક થયેલું પેપર વોટ્સએપ દ્વારા મળ્યું હોવાનું કહેવાય છે, અને તેણે પ્રિન્ટર અને લેપટોપનો ઉપયોગ બસના નિષ્ણાતોને ઉકેલવા માટે નકલો છાપવા માટે કર્યો હતો.

અહેવાલો અનુસાર, કૌભાંડમાં સામેલ તમામ ઉમેદવારોને પરીક્ષાના આગલા દિવસે ઉદયપુર લાવવામાં આવ્યા હતા, જ્યાં તેઓ લીક થયેલા પેપરને ઉકેલવા માટે રાતોરાત રોકાયા હતા. સવારે, તેઓને બસમાં બેસાડીને જાલોર તરફ રવાના કરવામાં આવ્યા હતા, જેમાં પેપર સોલ્વિંગ પ્રક્રિયાને સરળ બનાવવા માટે નકલી નંબર પ્લેટ અને સ્પીકર લગાવવામાં આવ્યા હતા.

 

બસે શંકા જગાવી અને પોલીસે તેનો પીછો કર્યો ત્યારે આખરે આ કૌભાંડનો પર્દાફાશ થયો. તે સિરોહીમાં એક ચાની દુકાન પર રોકાઈ હતી, જ્યાં એકસાથે 40 ચાનો ઓર્ડર આપવામાં આવ્યો હતો, જેના કારણે પોલીસ માને છે કે તમામ 40 વ્યક્તિઓ એક જ ટીમના ભાગ હતા. બસને એસ્કોર્ટ કરી રહેલા મુખ્ય આરોપીની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી અને સ્કીમની વિગતો જાહેર કરી હતી. તપાસ ચાલુ છે અને સત્તાવાળાઓ પેપર લીક કૌભાંડમાં સંડોવાયેલા તમામ લોકોની ઓળખ અને કાર્યવાહી કરવા માટે કામ કરી રહ્યા છે.

 

GJ-08-CC-2902 નંબરની કારના રજિસ્ટેશનમાં ડીસાના કંસારી ગામનું સરનામું કારના માલિક અને બસના માલિકના મોબાઈલ નંબર પણ એક હોવાની શક્યતા.

From – Banaskantha Update


Share
- Advertisement -
Fuldeep Solanki
Fuldeep Solankihttp://banaskanthaupdate.com
Co-Founder - Managing editor, Banaskantha update

Latest news

- Advertisement -
- Advertisement -
- Advertisement -

Related news

- Advertisement -
- Advertisement -
error: Content is protected !!