બેસન ફેસ પેકઃ ગ્લોઈંગ સ્કિન પાણીની હોય તો કેમિકલની જગ્યાએ ચણાનો લોટ વાપરો, અસર દેખાશે

- Advertisement -
Share

ચમકદાર અને ખીલ મુક્ત ત્વચા દરેક વ્યક્તિની ઈચ્છા હોય છે. આ પરિપૂર્ણ કરવા માટે, લોકો બજારમાં ઉપલબ્ધ વિવિધ પ્રકારના ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરે છે. ફેસવોશથી લઈને ફેસ પેક સુધી બધું જ લગાવો. પરંતુ જો તમે કુદરતી વસ્તુઓમાં વિશ્વાસ કરો છો. તેથી રસોડામાં ચણાનો લોટ રાખવાથી જ તમને ચમકદાર ત્વચા મળશે. આટલું જ નહીં, જો તમે ખીલ, ડાઘ જેવી સમસ્યાઓથી ઝઝૂમી રહ્યા છો. તેથી આ વસ્તુઓને ચણાના લોટમાં ભેળવીને લગાવવાથી ખીલ અને ડાઘ દૂર થાય છે. તો ચાલો જાણીએ કે ચણાના લોટનો પેક ચહેરા પર કેવી રીતે લગાવી શકાય.

બેસન અને હળદરનો ફેસ પેક
જો ચહેરા પર ફોલ્લીઓ હોય અથવા ત્વચા નિસ્તેજ દેખાય. તેથી હળદર અને ચણાનો લોટ મિક્સ કરીને પેક તૈયાર કરો. આ પેક ત્વચાને ચમકદાર બનાવશે અને વધારાના તેલથી છુટકારો મેળવશે. આ પેક બનાવવા માટે ચતુર્થાંશ ચમચી હળદર એક ચમચી ચણાના લોટ સાથે લો. તેને ગુલાબજળની મદદથી મિક્સ કરો. આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવો. અને સૂકવવા માટે છોડી દો. જ્યારે પેક સુકાઈ જાય ત્યારે ચહેરો ધોઈ લો અને મોઈશ્ચરાઈઝર લગાવો.

ચણાના લોટ સાથે મુલતાની માટીનું પેક
જો તમે સન ટેનિંગથી પરેશાન છો તો માત્ર ચણાના લોટના ફેસ પેકથી જ છુટકારો મળશે. મુલતાની મિટ્ટી વડે ચણાના લોટનું પેક બનાવો. તેને બનાવવા માટે એક ચમચી ચણાનો લોટ અને એક ચમચી મુલતાની માટી લો. આ બંનેને ગુલાબજળની મદદથી મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવો. આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવો અને સુકાવા દો. પછી ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.

દહીં અને ચણાના લોટનો પેક
ચહેરા પર ખીલ અને ખીલના ડાઘ રહે છે. તેથી ચણાના લોટમાં દહીં મિક્સ કરીને પેસ્ટ તૈયાર કરો. આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવો અને સુકાવા દો. જ્યારે તે સુકાઈ જાય ત્યારે તેને હળવા હાથે પાણી લગાવીને સ્ક્રબ કરો. પછી પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો.

જો ત્વચા શુષ્ક રહે છે, તો ચણાના લોટ સાથે મધનો ફેસ પેક તૈયાર કરો. મધ ત્વચાને મોઇશ્ચરાઇઝ કરવાનું કામ કરે છે. એક બાઉલમાં ચણાના લોટમાં એક ચમચી મધ મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવો. પછી આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવો અને સુકાવા દો. જ્યારે તે સૂકવા લાગે તો તેને હળવા હાથે મસાજ કરો અને પાણીથી ચહેરો ધોઈ લો. મધ અને ચણાના લોટનો ફેસ પેક ત્વચાને ચમક આપે છે અને શુષ્કતા દૂર કરે છે.


Share
- Advertisement -
Fuldeep Solanki
Fuldeep Solankihttp://banaskanthaupdate.com
Co-Founder - Managing editor, Banaskantha update

Latest news

- Advertisement -
- Advertisement -
- Advertisement -

Related news

- Advertisement -
- Advertisement -
error: Content is protected !!