કેરળ યુનિવર્સિટીની નિમણૂકોમાં નેપોટિઝમ, ગવર્નર ખાન અને સરકાર વચ્ચે તણાવ વધ્યો

- Advertisement -
Share

રાજ્યપાલે, ચાન્સેલર તરીકેની તેમની સત્તાનો ઉપયોગ કરીને, પૂર્વ રાજ્યસભા સાંસદ કેકે રાગેશની પત્ની પ્રિયા વર્ગીસને કન્નુર યુનિવર્સિટીમાં મલયાલમ એસોસિએટ પ્રોફેસર તરીકે નિયુક્ત કરવાના પગલા પર રોક લગાવી હતી. કેરળમાં યુનિવર્સિટીઓની નિમણૂકોમાં ભત્રીજાવાદનો મુદ્દો જોર પકડી રહ્યો છે. આને લઈને શાસક સીપીઆઈ(એમ) અને રાજ્યપાલ આરિફ મોહમ્મદ ખાન વચ્ચે ઝઘડો થયો છે. આજે ગવર્નર ખાને કહ્યું કે તેઓ આ મામલે સંપૂર્ણ તપાસનો આદેશ આપશે.

ગવર્નર ખાનનું નિવેદન તેમની અને શાસક પક્ષ વચ્ચેની ખેંચતાણ બાદ આવ્યું છે. રાજ્યપાલે, ચાન્સેલર તરીકે તેમની સત્તાનો ઉપયોગ કરીને, પૂર્વ રાજ્યસભા સાંસદ કેકે રાગેશની પત્ની પ્રિયા વર્ગીસની કન્નુર યુનિવર્સિટીમાં મલયાલમના એસોસિએટ પ્રોફેસર તરીકેની નિમણૂક પર રોક લગાવી હતી. કન્નુર યુનિવર્સિટીમાં એસોસિયેટ પ્રોફેસર તરીકે વર્ગીસની નિમણૂકથી રાજકીય વિવાદ ઉભો થયો છે.

સીપીઆઈ(એમ) નેતા રાગેશ મુખ્યમંત્રી પિનરાઈ વિજયનના અંગત સચિવ પણ છે. રાજ્યપાલે કહ્યું કે તેમને રાજ્યની યુનિવર્સિટીઓમાં આવી નિમણૂંકો અંગે વિવિધ ક્ષેત્રોમાંથી ફરિયાદો મળી છે. નવી દિલ્હીમાં પત્રકારો સાથે વાત કરતા આરિફ મોહમ્મદ ખાને કહ્યું કે સીપીઆઈ(એમ) યુનિવર્સિટીના પ્રોફેસરોથી લઈને નીચલા સ્ટાફ સુધીના સંબંધો બનાવવા માંગે છે. પરંતુ, હવે હું નિમણૂકોની સંપૂર્ણ તપાસનો આદેશ આપીશ. છેલ્લા બે-ત્રણ વર્ષમાં આવી કેટલી નિમણૂકો થઈ છે તેની તપાસ કરવામાં આવશે.

નિમણૂક પર પ્રતિબંધ ગેરબંધારણીયઃ CPI(M)

બીજી તરફ, CPI(M) એ કન્નુર યુનિવર્સિટીમાં મલયાલમના એસોસિયેટ પ્રોફેસરના પદ પર વિવાદાસ્પદ નિમણૂક પર રોક લગાવવાના રાજ્યપાલના નિર્ણયને ગેરબંધારણીય ગણાવ્યો છે. પક્ષે વર્ગીસની આ પદ પર નિમણૂકમાં પક્ષપાત અને ભત્રીજાવાદના આરોપોને નકારી કાઢ્યા છે. તેને રિસર્ચમાં સૌથી ઓછા માર્ક્સ મળ્યા હતા, પરંતુ ઇન્ટરવ્યૂમાં તેને સૌથી વધુ માર્ક્સ આપવામાં આવ્યા હતા. તેના આધારે તેમની નિમણૂક કરવામાં આવી હતી.

રાજ્યપાલને કોંગ્રેસનું સમર્થન

બીજી તરફ કોંગ્રેસે રાજ્યપાલને સમર્થન આપ્યું છે. કોંગ્રેસના નેતા અને રાજ્ય વિધાનસભામાં વિપક્ષના નેતા વી ડી સતીસને કહ્યું છે કે ખાને કન્નુર યુનિવર્સિટીમાં ગેરકાયદેસર નિમણૂંકો રોકવા માટે તેમની શક્તિનો ઉપયોગ કર્યો હતો.


Share
- Advertisement -
Fuldeep Solanki
Fuldeep Solankihttp://banaskanthaupdate.com
Co-Founder - Managing editor, Banaskantha update

Latest news

- Advertisement -
- Advertisement -
- Advertisement -

Related news

- Advertisement -
- Advertisement -
error: Content is protected !!