ઓડિશામાં ભારે વરસાદને કારણે દિવાલ ધરાશાયી થતા ચાર લોકોના મોત

- Advertisement -
Share

યુએસ જોઈન્ટ ટાયફૂન વોર્નિંગ સેન્ટર (JTWC)એ ગુરુવારે ચક્રવાતની સંભાવના વ્યક્ત કર્યા પછી, તેના વિશે વિવિધ માહિતી સોશિયલ મીડિયા પર શેર થવા લાગી. IMDના મહાનિર્દેશક મૃત્યુંજય મહાપાત્રાએ કહ્યું કે આ વખતે ચક્રવાતની આગાહી નથી. અમે ક્યારેય કહ્યું નથી કે આ હવામાનશાસ્ત્રીય વિકાસ ચક્રવાતનું સ્વરૂપ લેશે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ ગઈકાલે એવી અટકળોને ફગાવી દીધી છે કે બંગાળની ખાડીમાં ડીપ ડિપ્રેશન ચક્રવાતમાં ફેરવાશે. જો કે, બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણનું ક્ષેત્ર ડીપ ડિપ્રેશનમાં તીવ્ર બનતાં, ઓડિશામાં ઘણી જગ્યાએ ભારે વરસાદ થયો હતો. ભારે વરસાદને કારણે અનેક જગ્યાએથી દિવાલ ધરાશાયી થયાના અહેવાલો પણ મળી રહ્યા છે. આવી જ એક ઘટનામાં બે બાળકીઓ સહિત ચારના મોત થયા હતા.

એક બુલેટિનમાં, IMD એ જણાવ્યું હતું કે ઉત્તરપશ્ચિમ અને નજીકના ઉત્તરપૂર્વીય બંગાળની ખાડી પરનું ઊંડું દબાણ છેલ્લા છ કલાક દરમિયાન પશ્ચિમ-ઉત્તરપશ્ચિમ તરફ 14 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે આગળ વધ્યું હતું અને બંગાળની ખાડી પર કેન્દ્રિત 5.30 વાગ્યે ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધ્યું હતું. અગાઉ, યુએસ જોઈન્ટ ટાયફૂન ચેતવણી કેન્દ્ર (JTWC) એ ગુરુવારે ચક્રવાતની સંભાવના વ્યક્ત કર્યા પછી, તેના વિશે સોશિયલ મીડિયા પર વિવિધ માહિતી શેર કરવામાં આવી રહી છે.

ચક્રવાતની આગાહી નથી: મહાપાત્રા

ભારતીય હવામાન વિભાગના મહાનિર્દેશક મૃત્યુંજય મહાપાત્રાએ કહ્યું કે આ વખતે ચક્રવાતની આગાહી નથી. અમે ક્યારેય કહ્યું નથી કે આ હવામાનશાસ્ત્રીય વિકાસ ચક્રવાતનું સ્વરૂપ લેશે.

આગામી 24 કલાકમાં ડીપ પ્રેશર નબળું પડશે

IMD બુલેટિનમાં જણાવાયું છે કે ઊંડું દબાણ પશ્ચિમ-ઉત્તર-પશ્ચિમ તરફ આગળ વધવાનું ચાલુ રાખી રહ્યું છે, શુક્રવારે સાંજે 7 વાગ્યાથી 8 વાગ્યા સુધી પશ્ચિમ બંગાળ અને તેને અડીને આવેલા ઉત્તર ઓડિશાના બાલાસોર અને સાગર ટાપુઓ વચ્ચે હવામાન પ્રણાલી રચાઈ છે. દિઘા નજીકના દરિયાકાંઠે વટાવી ગઈ છે.

ઓડિશા, છત્તીસગઢ અને ઝારખંડમાં આજે વરસાદની સંભાવના છે

તેના પ્રભાવ હેઠળ, ઓડિશાના અંતરિયાળ જિલ્લાઓમાં અને ઓડિશાના આંતરિક જિલ્લાઓમાં 30-40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 55-65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાય તેવી શક્યતા છે. તેમણે કહ્યું કે ઓડિશા, છત્તીસગઢ અને ઝારખંડના આંતરિક ભાગોમાં પણ શનિવારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

12 જિલ્લાઓ માટે ‘ઓરેન્જ એલર્ટ’ જારી

IMD એ કેન્દ્રપારા, જગતસિંહપુર, કટક, ઢેંકનાલ, અંગુલ, દેવગઢ, સુંદરગઢ, સંબલપુર, સોનપુર, બૌધ, બાલાંગિર અને જાજપુર જેવા જિલ્લાઓમાં કેટલાક સ્થળોએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી પણ કરી છે.

ઓડિશામાં ભારે વરસાદ વચ્ચે ઘણા દરિયાકાંઠાના જિલ્લાઓ ‘હાઈ એલર્ટ’ પર

ઓડિશા સરકારે દરિયાકાંઠાના જિલ્લાઓ માટે ‘હાઈ એલર્ટ’ જારી કર્યું છે. રાજ્ય સરકારે જિલ્લા પ્રશાસનને અસરગ્રસ્ત વિસ્તારોમાં લોકોને મદદ પહોંચાડવા જણાવ્યું છે.

અત્યાર સુધીમાં 13 જિલ્લાઓમાં પાંચ લાખથી વધુ લોકો પૂરથી પ્રભાવિત થયા છે. ગુરુવાર સુધીમાં, 90,000 લોકોને 190 રાહત શિબિરોમાં ખસેડવામાં આવ્યા છે.


Share
- Advertisement -
Fuldeep Solanki
Fuldeep Solankihttp://banaskanthaupdate.com
Co-Founder - Managing editor, Banaskantha update

Latest news

- Advertisement -
- Advertisement -
- Advertisement -

Related news

- Advertisement -
- Advertisement -
error: Content is protected !!