આંખની થેલીઓ અને ડાર્ક સર્કલ દેખાવા લાગે છે. આને દૂર કરવા માટે જરૂરી છે કે પૂરતી માત્રામાં ઊંઘ લેવામાં આવે.

- Advertisement -
Share

આંખોની આસપાસની ત્વચા ખૂબ જ નરમ હોય છે. ત્વચાની યોગ્ય કાળજીના અભાવે કરચલીઓ અને કાળાશ સમય પહેલા દેખાવા લાગે છે. તે જ સમયે, ઘણા લોકોની આંખોની આસપાસ સોજો આવે છે. તેનું મોટાભાગનું કારણ યોગ્ય દિનચર્યાનો અભાવ છે. જો રાત્રે યોગ્ય ઊંઘ ન આવે તો સવારે આંખોની નીચે સોજો આવવા લાગે છે. જેના કારણે ચહેરો થાકેલા અને નિસ્તેજ દેખાવા લાગે છે. જો આંખો નીચે સોજો તમને પરેશાન કરે છે, તો આ ઉપાયો અપનાવો.

ચામડીની નીચે સોજો મોટાભાગે વૃદ્ધાવસ્થાને કારણે જોવા મળે છે. કારણ કે ત્વચામાં કોલેજન અને ઈલાસ્ટિન ઉંમર સાથે ઘટવા લાગે છે. જેના કારણે આંખની થેલીઓ અને ડાર્ક સર્કલ દેખાવા લાગે છે. આને દૂર કરવા માટે જરૂરી છે કે પૂરતી માત્રામાં ઊંઘ લેવામાં આવે.

જો આંખોની નીચે સોજો આવી ગયો હોય અને તમે તેને દૂર કરવા માંગો છો, તો આંખો પર ઠંડા ચમચી મૂકો. તેને આંખો પર રાખવા માટે પહેલા ચમચીને ફ્રીજમાં રાખીને ઠંડુ કરો. તેને કોલ્ડ કોમ્પ્રેસ પદ્ધતિ કહેવામાં આવે છે. લગભગ અડધા કલાક પછી જ્યારે ચમચો ઠંડો થઈ જાય, ત્યારે તેને વળાંકવાળી જગ્યાએથી આંખોની ઉપર રાખો. લગભગ દસથી પંદર મિનિટ સુધી રાખો. આમ કરવાથી સોજો ઓછો થાય છે.

લીલી ચાની થેલીઓ
મોટાભાગના લોકો ફિટ રહેવા માટે ગ્રીન ટીનું સેવન કરે છે. આ ટી બેગને ફેંકી દેવાને બદલે, તમે તેનો ઉપયોગ સુંદરતા વધારવા માટે કરી શકો છો. ફક્ત ટી બેગને ફ્રીજમાં રાખો અને તેને ઠંડુ કરો. પછી તેને આંખો પર રાખો અને પંદરથી વીસ મિનિટ માટે રહેવા દો. તેનાથી આંખોની આસપાસના ડાર્ક સર્કલ ઓછા થશે અને સોજો પણ દૂર થશે.

કાકડી
કાકડી બહુ જૂની રેસિપી છે. જો આંખોમાં થાકનું વર્ચસ્વ હોય અને નીચે સોજો આવે તો કાકડીના ટુકડા કાપીને આંખો પર રાખો. આમ કરવાથી આંખોની બળતરા ઓછી થશે અને થાક દૂર થશે. તેની સાથે જ આંખોની નીચેના ડાર્ક સર્કલ પણ દૂર થશે.


Share
- Advertisement -
Fuldeep Solanki
Fuldeep Solankihttp://banaskanthaupdate.com
Co-Founder - Managing editor, Banaskantha update

Latest news

- Advertisement -
- Advertisement -
- Advertisement -

Related news

- Advertisement -
- Advertisement -
error: Content is protected !!