લવ મેરેજ ટિપ્સઃ જો તમે પરિવારના સભ્યોને લવ મેરેજ માટે રાજી કરવા માંગતા હોવ તો આ ટિપ્સ ફોલો કરો

- Advertisement -
Share

તમારા પરિવારમાં હંમેશા કોઈને કોઈ સભ્ય હોય છે જે તમારી ખૂબ નજીક હોય છે. તે તમારા ભાઈ અથવા બહેન હોઈ શકે છે. તમે તમારા જીવનસાથી વિશે માતા અને પિતાથી છુપાવી શકો છો, પરંતુ નજીકના ભાઈ-બહેનોથી છુપાવશો નહીં. તમારા ભાઈ-બહેન તમારા માતા-પિતાને સમજાવવામાં તમારી મદદ કરી શકે છે. તમે ઘણીવાર જોયું હશે કે માતા-પિતા તમારા ભાઈ-બહેન પર ઘણો વિશ્વાસ કરે છે.

દરેક ઘરમાં સુખ અને દુ:ખ આવતા રહે છે. તમે યોગ્ય સમયની રાહ જુઓ. ઉતાવળથી કામ બગડી શકે છે. જ્યારે ઘરમાં બધા ખૂબ ખુશ હોય, ત્યારે તે સમયે માતા-પિતાને લવ મેરેજ કરવા વિશે જણાવો. જો તમારા માતા-પિતા તમારી ગર્લફ્રેન્ડને પહેલાથી જ જાણે છે, તો તે ઘણું સરળ બનશે. જો માતા-પિતા યોગ્ય સમયે આ વાત કહે તો લગ્ન માટે સંમત થઈ શકે છે.

જો તમે કોઈને પ્રેમ કરો છો અને લગ્ન કરવા માંગો છો, તો તેના વિશે ઘરમાં સકારાત્મક વાતાવરણ બનાવો. આ માટે તમે તમારી ગર્લફ્રેન્ડની સારી આદતોનો ઉલ્લેખ માતા-પિતાની સામે કરી શકો છો. તેમ જ, તમે સમયાંતરે તેમના વખાણ કરી શકો છો. તેનાથી તમારા માતા-પિતાની સામે તમારા જીવનસાથીની સારી ઈમેજ બનશે. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે પણ તમે લવ મેરેજ કરવાની વાત કરો છો, તો તમારા માતા-પિતા સંમત થઈ શકે છે.

ફક્ત તમારા ઘરમાં તમારી ગર્લફ્રેન્ડના વખાણ ન કરો. તેને પરિવારના સભ્યોને એકવાર મળવાનો પ્રયાસ કરો. પરંતુ માતા-પિતાની સામે ક્યારેય અચાનક ગર્લફ્રેન્ડને બોલાવશો નહીં. તમે તમારી ગર્લફ્રેન્ડને કોઈપણ ફેમિલી ફંક્શન અથવા ગેટ-ટુગેધરમાં આમંત્રિત કરી શકો છો.

તમારા ઘરમાં લવ મેરેજની વાત કરતા પહેલા તમે પ્રેમ લગ્ન કર્યા હોય તેવા મિત્ર કે સંબંધીનું ઉદાહરણ આપી શકો છો. આમ કરવાથી પરિવારના સભ્યો તમારા પર વિશ્વાસ કરે છે. આ સાથે પ્રેમ લગ્ન પ્રત્યેનો તેમનો અભિગમ પણ બદલાય છે. આ સિવાય જ્યારે પણ તમે તમારા માતા-પિતાને લવ મેરેજ વિશે કહો તો તે સમયે નમ્ર બનો અને તેમને પ્રેમથી સમજાવવાનો પ્રયાસ કરો.


Share
- Advertisement -
Fuldeep Solanki
Fuldeep Solankihttp://banaskanthaupdate.com
Co-Founder - Managing editor, Banaskantha update

Latest news

- Advertisement -
- Advertisement -
- Advertisement -

Related news

- Advertisement -
- Advertisement -
error: Content is protected !!